1. Chào Mừng Bạn Đến Với Hệ Thống Diễn Đàn Trường Thịnh Group!
    + Mỗi Tin Đăng Phải Có Tiêu Đề Khác Nhau
    + Mỗi Tin Rao Vặt Phải Có Nội Dung Khác Từ 30% Trở Lên
    + Chúng tôi có quyền Xóa, Sửa Bài viết Hoặc Banned Mà Không Cần Báo Trước Với Bất Kỳ Lý do gì

thiết kế nội thất văn phòng công ty tại nhà noithatardeco

Thảo luận trong 'Đăng Tin Về Văn Phòng' bắt đầu bởi noithattonghop1, 14/4/18 lúc 10:23.

1. noithattonghop1

noithattonghop1 New Member

Việc buôn bán mua sắm hay làm việc ngay tận nhà là sự phối kết hợp giữa công việc và thư giãn trong cuộc sống thường ngày của bạn.

Để đáp ứng được hai phương diện đó trong một không gian duy nhất, các kiến trúc sư khuyên bạn một số nguyên lý sau:

1. sắp xếp thiết kế một phòng làm việc công sở tại nhà nơi có tương đối nhiều ánh sáng và thoáng mát

Chủ động lắp đặt ánh sáng bao quanh phòng để thắp sáng cho cả phòng làm việc. Bộ đèn chiếu sáng nên nhất quán và để ở chế độ chiếu sáng vừa phải. Bạn cũng nên có thêm đèn giành riêng cho mặt sàn nhà. Hãy luôn luôn giữ phòng thoáng đãng trải qua việc sử dụng bộ thông gió. hãy chọn phòng có không ít cửa sổ để có thể giúp không khí lưu thông.

2. Cách xa khu ồn ào trong nhà

Hãy chắc rằng văn phòng làm việc của bạn cách xa các nơi làm xao lãng bạn như nhà bếp, cửa trước, phòng karaoke hay các nơi khác… điều này đặc trưng vì nếu như bạn có con em của mình các bạn sẽ phải quan tâm chúng suốt cả ngày. Nếu bạn cũng có thể thấy hay nghe chúng và trái lại chúng có thể nhìn thấy bạn, điều ấy nhiều khi lại gây khắt khe cho chính mình và con trẻ của mình.

3. Tổ chức lại những vật dụng của bạn

điều này tựa như tạo một môi trường tập thể, bạn cũng có thể bố trí mọi vật dụng theo ý thích để mang đến hiệu quả tối ưu nhất. Hãy cất bớt các thứ mà bạn ít dùng mỗi ngày đi chỉ giữ lại những vật dụng ngay ở bàn làm việc hay đủ gần chỗ bạn để khi dùng rất có thể lấy nhanh. Hãy gói gọn lại những vật dụng hay đặt chúng vào các nơi góc tường lấy chỗ cho lưu thông. Nếu được hãy treo điện thoại cảm ứng thông minh của bạn lên tường gần bàn làm việc để bàn làm việc đc thoáng rộng.

4. bố trí mọi thứ theo đúng công dụng của chúng

Hãy tối đa hoá việc sắp xếp không gian văn phòng làm việc của bạn nhắm tới kim chỉ nam thiết kế để tận dụng hiệu quả làm việc. bố trí mọi thứ để giúp cho bạn làm việc tốt hơn. chẳng hạn như hãy bỏ mọi đống giấy phía trước máy fax của bạn vì chúng có thể ngăn trở bạn nhận được văn bản…

5. Sử dụng những vật dụng quan trọng cho công việc của bạn

Hãy dẹp hết các thứ lộn xộn trong phòng làm việc công sở của bạn. Thật khó chịu khi phải làm việc trong 1 căn phòng với tất cả thứ sắp đặt lộn xộn. dẫu thế, nếu như bạn không hề bỏ hết được chúng ra khỏi phòng, bạn cũng có thể cất chúng ra khỏi góc nhìn của bạn. Hãy chủ động chia khu vực cho những vật dụng này bằng sự việc sử dụng các tấm cách ngăn. bạn sẽ làm việc kết quả trong một văn phòng thật sạch sẽ và ngăn nắp.

6. phòng làm việc của bạn không nhất thiết là một căn phòng tách bóc biệt riêng.

nếu như bạn gặp luận điểm về khoảng không gian văn phòng làm việc, bạn cũng có thể sắp xếp đơn giản một cái bàn và ghế để triển khai việc ngay tại góc phòng. bạn cũng có thể tận dụng khoảng không gian bên dưới cầu thang; phía cuối hành lang, hay gác xép hoặc khu vực còn trống giữa hai phòng… Điều quan trọng đặc biệt là bạn có một không gian làm việc liên tục mà nó đáp ứng đc công việc của bạn. nếu khách hàng cần mẫn thay thế sửa chữa tân trang, bạn cũng có thể phân biệt rằng việc thay đổi gác mái, tầng hầm hay tân trang phòng khách hoặc gara… thành phòng làm việc, bạn sẽ có được một văn phòng lý tưởng.

Nguồn http://noithatardeco.com.vn/thiet-ke-van-phong-lam-viec-tai-nha-kien-tao-khong-gian-hien-dai/